വാട്സ്ആപ്പ്

വിവിധ പ്ലാറ്റുഫോമുകളിൽ പ്രവർത്തിക്കുന്ന സ്മാർട്ട്‌ഫോണുകളിൽ ഉപയോഗിക്കാവുന്ന ആശയ വിനിമയ സംവിധാനം ആണ് വാട്സ്ആപ്പ്. ഇന്റർനെറ്റ്‌ ബന്ധം ഉപയോഗിച്ചാണ്‌ വാട്സ്ആപ്പ് പ്രവർത്തിക്കുന്നത്. ലേഖനസന്ദേശം കൂടാതെ ഉപയോക്താവിന്റെ ചിത്രങ്ങളും ദൃശ്യങ്ങളും ശബ്ദ സന്ദേശങ്ങളും അവരുടെ സ്ഥാനമുൾപ്പെടെ അയയ്ക്കാനാവും എന്നതാണ് മറ്റൊരു സവിശേഷത. ഗൂഗിൾആൻഡ്രോയ്ഡ്, ബ്ലാക്ക്ബെറി, ആപ്പിൾ,എന്നിവയുടെ ഓപ്പറേറ്റിങ്ങ് സിസ്റ്റം, സിംബിയൻ, നോക്കിയയുടെ ചില ഫോണുകൾ, വിൻഡോസ് ഫോൺ തുടങ്ങിയവയിൽ ഇതു പ്രവർത്തിക്കും. വാട്ട്‌സ്ആപ്പിന്റെ ക്ലയന്റ് ആപ്ലിക്കേഷൻ മൊബൈൽ ഉപകരണങ്ങളിൽ പ്രവർത്തിക്കുന്നു, എന്നാൽ ഡെസ്‌ക്‌ടോപ്പ് കമ്പ്യൂട്ടറുകളിൽ നിന്നും ആക്‌സസ്സുചെയ്യാനാകും, ഡെസ്‌ക്‌ടോപ്പ് അപ്ലിക്കേഷൻ ഉപയോഗിക്കുമ്പോൾ ഉപയോക്താവിന്റെ മൊബൈൽ ഉപകരണം ഇന്റർനെറ്റുമായി കണക്റ്റുചെയ്‌തിരിക്കണം.[1]ഈ സേവനത്തിന് വേണ്ടി രജിസ്റ്റർ ചെയ്യുന്നതിന് ഉപയോക്താക്കൾ മൊബൈൽ നമ്പർ നൽകേണ്ടതുണ്ട്.[2] സ്റ്റാൻഡേർഡ് വാട്ട്‌സ്ആപ്പ് ക്ലയന്റ് ഉപയോഗിക്കുന്ന ഉപഭോക്താക്കളുമായി ആശയവിനിമയം നടത്താൻ കമ്പനികളെ അനുവദിക്കുന്നതിനായി വാട്ട്‌സ്ആപ്പ് ബിസിനസ് എന്ന് വിളിക്കുന്ന ചെറുകിട ബിസിനസ്സ് ഉടമകളെ ലക്ഷ്യം വച്ചുള്ള ഒരു ഒറ്റപ്പെട്ട ബിസിനസ് അപ്ലിക്കേഷൻ 2018 ജനുവരിയിൽ പുറത്തിറക്കി.[3][4] 2009ൽ അമേരിക്കക്കാരായ ബ്രയാൻ ആക്റ്റൺ, ജാൻ കൂം (സീ. ഇ. ഓ) (ജന്മദേശം: യുക്രൈൻ) എന്നിവർ ചേർന്നാണ് വാട്സ്ആപ്പ് വികസിപ്പിച്ചത്. ഇവർ യാഹൂവിന്റെ മുൻ ജോലിക്കാർ ആയിരുന്നു. 55 പേർ ഇന്ന് ഈ കമ്പനിയിൽ ജോലി ചെയ്യുന്നു. 2014 ഫെബ്രുവരി 19 നു ഫേസ്ബുക്ക് നടത്തിയ ഔദ്യോഗിക പ്രഖ്യാപനത്തിനലൂടെ, 1,14,000 കോടി രൂപയ്ക്ക് (യു.എസ് $19 ബില്ല്യൺ) വാട്സ്ആപ്പിനെ ഏറ്റെടുത്തതായി അറിയിച്ചു.

വാട്സ്ആപ്പ്

വാട്സ്ആപ്പ് ആൻഡ്രോയ്ഡിൽ പ്രവർത്തിക്കുന്നു
വികസിപ്പിച്ചത് WhatsApp Inc.
ആദ്യപതിപ്പ് 2009 (2009)
Stable release
ഓപ്പറേറ്റിങ് സിസ്റ്റം
ലഭ്യമായ ഭാഷകൾ Multilingual
തരം Instant messaging
അനുമതിപത്രം Proprietary
വെബ്‌സൈറ്റ് www.whatsapp.com

2020 മാർച്ച് മാസം അവസാനത്തോടെ വാട്സ് ആപ്പ് അതിന്റെ സ്റ്റാറ്റസ് ട്രിം ചെയ്യുന്നത് 30 സെക്കൻഡിൽ നിന്നും 15 സെക്കൻഡായി കുറച്ചു.പിന്നീട്, 2020 മെയ് മാസത്തിൽ വീണ്ടും സ്റ്റാറ്റസ് ട്രിം ചെയ്യുന്നത് 30 സെക്കൻഡ് ആക്കുകയും ചെയ്തു.ഒക്ടോബർ 5 ചൊവ്വാഴ്ച രാത്രി വാട്‌സ്ആപ്പ് സേവനങ്ങൾ മണിക്കൂറുകളോളം തടസ്സപ്പെട്ടു.

. . . വാട്സ്ആപ്പ് . . .

ഇത് പൂർണമായും സൗജന്യമാണ്. നിലവിൽ ലോകത്താകമാനം ഉള്ള ഉപയോക്താക്കളുടെ എണ്ണം 100 കോടി കവിഞ്ഞു. ഇന്ത്യയിൽ 30കോടിയിലധികം ഉപയോക്താക്കളുണ്ട്. ഫേസ്ബുക്കും ഗൂഗിളും ചെയ്യുന്ന പോലെ ഉപഭോക്താക്കളുടെ വിവരങ്ങൾ വാട്സ് ആപ്പ് ശേഖരിക്കുന്നില്ല. സന്ദേശം അയച്ചു കഴിഞ്ഞാൽ ഉടനേ തന്നെ സെർവറിൽ നിന്നും ഡിലീറ്റ് ചെയ്യപ്പെടും.കൂടാതെ ഇപ്പോൾ വാട്സാപ്പ് ഫ്രീ ദൃശ്യ/ശ്രവ്യ സംബോധനം (Audio/Video call) കൂടി ആരംഭിച്ചിരിക്കുന്നു.

  1. “WhatsApp Desktop Client for Windows & Mac Is Only Second Best”. MakeUseOf (ഭാഷ: ഇംഗ്ലീഷ്). മൂലതാളിൽ നിന്നും February 27, 2019-ന് ആർക്കൈവ് ചെയ്തത്. ശേഖരിച്ചത് June 18, 2019.
  2. “WhatsApp FAQ – Using one WhatsApp account on multiple phones, or with multiple phone numbers”. WhatsApp.com. മൂലതാളിൽ നിന്നും May 10, 2018-ന് ആർക്കൈവ് ചെയ്തത്. ശേഖരിച്ചത് May 9, 2018.
  3. “There’s a new version of WhatsApp”. The Independent (ഭാഷ: ഇംഗ്ലീഷ്). January 19, 2018. മൂലതാളിൽ നിന്നും August 5, 2019-ന് ആർക്കൈവ് ചെയ്തത്. ശേഖരിച്ചത് June 18, 2019.
  4. Armstrong, Paul. “How To Know If Your Business Should Use The New WhatsApp Business App”. Forbes (ഭാഷ: ഇംഗ്ലീഷ്). മൂലതാളിൽ നിന്നും April 8, 2019-ന് ആർക്കൈവ് ചെയ്തത്. ശേഖരിച്ചത് June 18, 2019.

. . . വാട്സ്ആപ്പ് . . .

This article is issued from web site Wikipedia. The original article may be a bit shortened or modified. Some links may have been modified. The text is licensed under “Creative Commons – Attribution – Sharealike” [1] and some of the text can also be licensed under the terms of the “GNU Free Documentation License” [2]. Additional terms may apply for the media files. By using this site, you agree to our Legal pages . Web links: [1] [2]

. . . വാട്സ്ആപ്പ് . . .

Previous post ഓം നമഃ ശിവായ
Next post HWA AG