ആസ്ട്രിഡ് സ്റ്റാമ്പ് ഫെഡെർസൻ

ഡാനിഷ് വനിതാ അവകാശ പ്രവർത്തകയും എഴുത്തുകാരിയുമായ ആസ്ട്രിഡ് സ്റ്റാമ്പ് ഫെഡെർസൺ (1852-1930), സഹോദരി റിഗ്മോർ സ്റ്റാമ്പെ ബെൻഡിക്സിനൊപ്പം പ്രവർത്തിച്ചിരുന്നു. 1883 മുതൽ 1887 വരെ സ്റ്റാമ്പെ വനിതാ പ്രസ്ഥാനത്തിൽ ചേരുകയും ഡാനിഷ് വിമൻസ് സൊസൈറ്റിയുടെ ബോർഡിൽ അംഗമാകുകയും സ്ത്രീകളുടെ പ്രശ്നങ്ങളിൽ സജീവ പങ്കുവഹിക്കുകയും ചെയ്തു.

ആസ്ട്രിഡ് സ്റ്റാമ്പ് ഫെഡെർസൻ
ജനനം (1852-12-19)ഡിസംബർ 19, 1852

ക്രിസ്റ്റിനെലൻഡ്, ഡെൻമാർക്ക്
മരണം ഏപ്രിൽ 16, 1930(1930-04-16) (പ്രായം 77)

കോപ്പൻഹേഗൻ, ഡെൻമാർക്ക്
ബന്ധുക്കൾ റിഗ്മോർ സ്റ്റാമ്പ് ബെൻഡിക്സ് (sister) Christine Stampe (grandmother)
Honours ഗോൾഡ് മെഡൽ ഓഫ് മെറിറ്റ് , 1922

ഒരു ആക്ടിവിസ്റ്റ് എന്ന നിലയിൽ, സ്റ്റാമ്പ് അവരുടെ ലക്ഷ്യത്തെ പിന്തുണച്ച് നിരവധി ലഘുലേഖകൾ രചിച്ചിട്ടുണ്ട്. അവയിൽ ക്വിൻഡെസാഗെൻ (1886) [1], കാൻ ക്വിൻഡെസഗെൻ, സോഡെലിഗെഡ്സാഗെൻ സ്കില്ലസ് അഡ് ? (1888) ഉൾപ്പെടുന്നു.[2]

. . . ആസ്ട്രിഡ് സ്റ്റാമ്പ് ഫെഡെർസൻ . . .

1852 ഡിസംബർ 19 ന്‌ വെർഡിംഗ്‌ബോർഗിനടുത്തുള്ള ക്രിസ്റ്റിനെലണ്ടിൽ ജനിച്ച സ്റ്റാമ്പെ കുലീന വംശപരമ്പരയിൽപ്പെട്ടതായിരുന്നു. ചേംബർ‌ലെയനുംഹോഫ്ജഗെർമെസ്റ്ററുമായിരുന്ന ഹെൻ‌റിക് സ്റ്റാമ്പെയുടെ (1821–1892) മകളായിരുന്നു സ്റ്റാമ്പെ. അവളുടെ പിതാവിന്റെ പദവി കാരണം, അവർ ജനിച്ചത് ബാരനസ് എന്ന സ്ഥാനപ്പേരുമായാണ്. കുറിപ്പിലെ മറ്റ് കുടുംബാംഗങ്ങളിൽ അവരുടെ മുത്തശ്ശി ക്രിസ്റ്റിൻ സ്റ്റാമ്പെ, ഹാൻസ് ക്രിസ്റ്റ്യൻ ആൻഡേഴ്സന്റെ പിതാവിന്റെ അഭ്യുദയകാംക്ഷിയായ മുത്തച്ഛൻ ജോനാസ് കോളിൻ എന്നിവരും ഉൾപ്പെടുന്നു.[3] സ്റ്റാമ്പെയുടെ സ്വകാര്യ അദ്ധ്യാപകർ, കോപ്പൻഹേഗനിലെ വളർത്തൽ, വിദ്യാഭ്യാസ യാത്രകൾ എന്നിവ അവർക്ക് ഒരു സംസ്‌കാരിക പശ്ചാത്തലം നൽകി. ഷ്‌ലെസ്വിഗ് യുദ്ധങ്ങളുടെ ഫലമായി അവർ സ്വീഡിഷ്, ഫ്രഞ്ച്, ഇംഗ്ലീഷ് ഭാഷകൾ പഠിച്ചു.

  1. Stampe, Astrid (1887). Kvindesagen: En kortfattet redegørelse. Smaaskrifter udgivne af Dansk Kvindesamfund (ഭാഷ: ഡാനിഷ്). Vol. 5 (4th ed.). |volume= has extra text (help)
  2. Stampe Feddersen, Astrid (1888). Kan kvindesagen og sædelighedssagen skilles ad? (ഭാഷ: ഡാനിഷ്).
  3. “Astrid Stampe’s Picture Book”. Odense City Museums (ഭാഷ: ഇംഗ്ലീഷ്). ശേഖരിച്ചത് 30 December 2020.

. . . ആസ്ട്രിഡ് സ്റ്റാമ്പ് ഫെഡെർസൻ . . .

This article is issued from web site Wikipedia. The original article may be a bit shortened or modified. Some links may have been modified. The text is licensed under “Creative Commons – Attribution – Sharealike” [1] and some of the text can also be licensed under the terms of the “GNU Free Documentation License” [2]. Additional terms may apply for the media files. By using this site, you agree to our Legal pages . Web links: [1] [2]

. . . ആസ്ട്രിഡ് സ്റ്റാമ്പ് ഫെഡെർസൻ . . .

Previous post ഏഴുനിറങ്ങൾ.
Next post ജോൺ സി. കൽഹൗൻ