సెట్టిపల్లె (గుడిపల్లె)

సెట్టిపల్లె, చిత్తూరు జిల్లా, గుడిపల్లె మండలం, కుప్పం నియోకవర్గంలో ఉంది. పిన్ కోడ్: 517425. ఈ గ్రామంలో చెవిటి, మూగ వారికి ప్రత్యేకమైన పాఠశాల విక్టరి ఇండియా ఛారితబుల్ టెంట్ ఆఫ్ రెస్క్యూ యాఛ్ వారి ఆధ్వర్యంలో నడపబడుచూ, నియోజకవర్గం లోని వికలాంగుల సంక్షేమంలో పాలుపంచుకుంటున్నది.

సెట్టిపల్లె
  రెవిన్యూ గ్రామం  

సెట్టిపల్లె

ఆంధ్రప్రదేశ్ పటంలో గ్రామ స్థానం

అక్షాంశ రేఖాంశాలు:
రాష్ట్రం ఆంధ్రప్రదేశ్
జిల్లా చిత్తూరు
మండలం గుడిపల్లె
ప్రభుత్వము
  సర్పంచి
జనాభా (2011)
  మొత్తం 1,756
 – పురుషులు 875
 – స్త్రీలు 881
 – గృహాల సంఖ్య 401
పిన్ కోడ్
ఎస్.టి.డి కోడ్

. . . సెట్టిపల్లె (గుడిపల్లె) . . .

జనాభా (2011) – మొత్తం 1,756 – పురుషులు 875 – స్త్రీలు 881 – గృహాల సంఖ్య 401
జనాభా (2001) మొత్తం 1609, పురుషులు, 784, స్త్రీలు 825 గృహాలు 323 విస్తీర్ణము. 180 హెక్టార్లు. ప్రజల భాష. తెలుగు.

సెట్టిపల్లెచిత్తూరు జిల్లా, గుడుపల్లె మండలంలోని గ్రామం. ఇది మండల కేంద్రమైన గుడుపల్లె నుండి 15 కి. మీ. దూరం లోను, సమీప పట్టణమైన కోలార్ (కర్ణాటక) నుండి 27 కి. మీ. దూరంలోనూ ఉంది. 2011 భారత జనగణన గణాంకాల ప్రకారం ఈ గ్రామం 401 ఇళ్లతో, 1756 జనాభాతో 180 హెక్టార్లలో విస్తరించి ఉంది. గ్రామంలో మగవారి సంఖ్య 875, ఆడవారి సంఖ్య 881. షెడ్యూల్డ్ కులాల సంఖ్య 476 కాగా షెడ్యూల్డ్ తెగల సంఖ్య 77. గ్రామం యొక్క జనగణన లొకేషన్ కోడ్ 596881[1].పిన్ కోడ్: 517425.

గ్రామంలో ప్రభుత్వ ప్రాథమిక పాఠశాలలు మూడు, ప్రభుత్వ ప్రాథమికోన్నత పాఠశాల ఒకటి, ప్రైవేటు ప్రాథమికోన్నత పాఠశాల ఒకటి, ప్రభుత్వ మాధ్యమిక పాఠశాల ఒకటి ఉన్నాయి. ఇక్కడ జిల్లా పరిషత్ పాఠశాల వున్నది, ఒకవిక్టరి బోర్డింగ్ స్కూలు ఉంది.[2]

ఒక దివ్యాంగుల ప్రత్యేక పాఠశాల ఉంది. సమీప బాలబడి కుప్పంలో ఉంది.సమీప జూనియర్ కళాశాల, ప్రభుత్వ ఆర్ట్స్ / సైన్స్ డిగ్రీ కళాశాల, ఇంజనీరింగ్ కళాశాల కుప్పంలో ఉన్నాయి. సమీప వైద్య కళాశాల, మేనేజిమెంటు కళాశాల, పాలీటెక్నిక్ కుప్పంలో ఉన్నాయి. సమీప వృత్తి విద్యా శిక్షణ పాఠశాల కుప్పంలోను, అనియత విద్యా కేంద్రం గుడుపల్లెలోను, ఉన్నాయి.

. . . సెట్టిపల్లె (గుడిపల్లె) . . .

This article is issued from web site Wikipedia. The original article may be a bit shortened or modified. Some links may have been modified. The text is licensed under “Creative Commons – Attribution – Sharealike” [1] and some of the text can also be licensed under the terms of the “GNU Free Documentation License” [2]. Additional terms may apply for the media files. By using this site, you agree to our Legal pages . Web links: [1] [2]

. . . సెట్టిపల్లె (గుడిపల్లె) . . .

Previous post రాంబిల్లి
Next post బొట్లచెరువు