లింగారెడ్డిపల్లె (కొత్తచెరువు)

లింగారెడ్డిపల్లె, అనంతపురం జిల్లా, కొత్తచెరువు మండలానికి చెందిన గ్రామం.[1]

లింగారెడ్డిపల్లె
  రెవిన్యూ గ్రామం  

లింగారెడ్డిపల్లె

ఆంధ్రప్రదేశ్ పటంలో గ్రామ స్థానం

అక్షాంశ రేఖాంశాలు:
రాష్ట్రం ఆంధ్రప్రదేశ్
జిల్లా అనంతపురం
మండలం కొత్తచెరువు
ప్రభుత్వము
  సర్పంచి
జనాభా (2011)
  మొత్తం 655
 – పురుషుల సంఖ్య 179
 – స్త్రీల సంఖ్య 190
పిన్ కోడ్ 515144
ఎస్.టి.డి కోడ్

ఇది మండల కేంద్రమైన కొత్తచెరువు నుండి 4 కి. మీ. దూరం లోను, సమీప పట్టణమైన ధర్మవరం నుండి 25 కి. మీ. దూరంలోనూ ఉంది. 2011 భారత జనగణన గణాంకాల ప్రకారం ఈ గ్రామం 197 ఇళ్లతో, 655 జనాభాతో 180 హెక్టార్లలో విస్తరించి ఉంది. గ్రామంలో మగవారి సంఖ్య 320, ఆడవారి సంఖ్య 335. షెడ్యూల్డ్ కులాల సంఖ్య 176 కాగా షెడ్యూల్డ్ తెగల సంఖ్య 1. గ్రామం యొక్క జనగణన లొకేషన్ కోడ్ 595292[2].పిన్ కోడ్: 515144.

. . . లింగారెడ్డిపల్లె (కొత్తచెరువు) . . .

గ్రామంలో ప్రభుత్వ ప్రాథమిక పాఠశాల ఒకటి ఉంది. బాలబడి, ప్రాథమికోన్నత పాఠశాల, మాధ్యమిక పాఠశాల‌లు కొత్తచెరువులో ఉన్నాయి. సమీప జూనియర్ కళాశాల, ప్రభుత్వ ఆర్ట్స్ / సైన్స్ డిగ్రీ కళాశాల కొత్తచెరువులోను, ఇంజనీరింగ్ కళాశాల అనంతపురంలోనూ ఉన్నాయి. సమీప వైద్య కళాశాల, మేనేజిమెంటు కళాశాల, పాలీటెక్నిక్ అనంతపురంలో ఉన్నాయి. సమీప వృత్తి విద్యా శిక్షణ పాఠశాల కొత్తచెరువులోను, అనియత విద్యా కేంద్రం, దివ్యాంగుల ప్రత్యేక పాఠశాల‌లు అనంతపురంలోనూ ఉన్నాయి.

లింగారెడ్డిపల్లెలో ఉన్న ఒక ప్రాథమిక ఆరోగ్య ఉప కేంద్రంలో డాక్టర్లు లేరు. ఇద్దరు పారామెడికల్ సిబ్బంది ఉన్నారు. సమీప ప్రాథమిక ఆరోగ్య కేంద్రం గ్రామం నుండి 5 కి.మీ. లోపు దూరంలో ఉంది. అలోపతి ఆసుపత్రి, ప్రత్యామ్నాయ ఔషధ ఆసుపత్రి, డిస్పెన్సరీ, పశు వైద్యశాల, సంచార వైద్య శాల, కుటుంబ సంక్షేమ కేంద్రం గ్రామం నుండి 5 కి.మీ. లోపు దూరంలో ఉన్నాయి. సమీప సామాజిక ఆరోగ్య కేంద్రం, మాతా శిశు సంరక్షణ కేంద్రం, టి. బి వైద్యశాల గ్రామం నుండి 10 కి.మీ. కంటే ఎక్కువ దూరంలో ఉన్నాయి.

పుట్టపర్తిలోని శ్రీ సత్యసాయి ఇన్స్టిట్యూట్ ఆఫ్ హైయర్ మెడికల్ సైన్సెస్ (Sri Sathya Sai Institute of Higher Medical Sciences) 220 పడకలు గల ఒక సూపర్ స్పెషాలిటీ హాస్పిటల్ ఈ ప్రాంతానికి10కి.మీ దూరంలో కలదు. ఇక్కడ అన్ని వైద్య సదుపాయాలు ఉచితం

శ్రీసత్యసాయి మంచి నీటి ప్రాజెక్ట్ ద్వారా గ్రామంలో నిర్మించిన 5నీళ్ల ట్యాంకులకు ప్రతి నిత్యం సురక్షితమైన నీరు సరఫరా చేయబడును. ఒకప్పుడు గ్రామంలో కుళాయిల ద్వారా రక్షిత మంచినీటి సరఫరా జరిగేది. బావుల నీరు కూడా అందుబాటులో ఉంది. గ్రామంలో ఏడాది పొడుగునా చేతిపంపుల ద్వారా నీరు అందుతుంది. బోరుబావుల ద్వారా కూడా ఏడాది పొడుగునా నీరు అందుతుంది. చెరువు ద్వారా గ్రామానికి తాగునీరు లభిస్తుంది.

గ్రామంలో మురుగునీటి పారుదల వ్యవస్థ లేదు. మురుగునీటిని శుద్ధి ప్లాంట్‌లోకి పంపిస్తున్నారు. గ్రామం సంపూర్ణ పారిశుధ్య పథకం కిందకు రావట్లేదు. సామాజిక మరుగుదొడ్డి సౌకర్యం లేదు. ఇంటింటికీ తిరిగి వ్యర్థాలను సేకరించే వ్యవస్థ లేదు. సామాజిక బయోగ్యాస్ ఉత్పాదక వ్యవస్థ లేదు. చెత్తను వీధుల పక్కనే పారబోస్తారు.

. . . లింగారెడ్డిపల్లె (కొత్తచెరువు) . . .

This article is issued from web site Wikipedia. The original article may be a bit shortened or modified. Some links may have been modified. The text is licensed under “Creative Commons – Attribution – Sharealike” [1] and some of the text can also be licensed under the terms of the “GNU Free Documentation License” [2]. Additional terms may apply for the media files. By using this site, you agree to our Legal pages . Web links: [1] [2]

. . . లింగారెడ్డిపల్లె (కొత్తచెరువు) . . .

Previous post 1839
Next post త్రినేత్రుడు (సినిమా)