బుచ్చిరెడ్డిపాలెం నగరపంచాయతీ

బుచ్చిరెడ్డిపాలెం నగరపంచాయతీ, ఆంధ్రప్రదేశ్ రాష్ట్రం, శ్రీ పొట్టి శ్రీరాములు నెల్లూరు జిల్లా లోని నగర పంచాయతీ. ఈ నగరపంచాయతీ నెల్లూరు లోకసభ నియోజకవర్గం లోని, ఆత్మకూరు శాసనసభ నియోజకవర్గం పరిధికి చెందింది.పురపాలక సంఘ ప్రధాన కార్యాలయం బుచ్చిరెడ్డిపాలెం పట్టణంలో ఉంది. [1]

బుచ్చిరెడ్డిపాలెం నగరపంచాయతీ
బుచ్చిరెడ్డిపాలెం
రకం స్థానిక సంస్థలు
చట్టబద్ధత స్థానిక స్వపరిపాలన
కేంద్రీకరణ పౌర పరిపాలన
కార్యస్థానం
సేవలు పౌర సౌకర్యాలు
అధికారిక భాష తెలుగు
ప్రధానభాగం నగర పంచాయతీ

. . . బుచ్చిరెడ్డిపాలెం నగరపంచాయతీ . . .

ఈ నగరపంచాయతీని 2020 లో ఏర్పాటు చేశారు.20 వార్డులు ఉన్నాయి. దీనికి పురపాలక సంఘం కౌన్సిల్ ఎన్నికలు ప్రతి 5 సంవత్సరాలకు జరుగుతాయి.[2]

బుచ్చిరెడ్డిపాలెం నగర పంచాయతీ 14°32′17″N, 79°52′30″E అక్షాంశ రేఖాంశాలు[3]. రాష్ట్ర రాజధాని అమరావతి 277 కిలోమీటర్ల దూరంలో ఉంది.సమీప తిరుపతి విమానాశ్రయం 81.కి.మీ. లోనూ, రైల్వే స్టేషన్ 10.07 కి.మీ దూరంలో ఉంది.అతి దగ్గరలో కనిగిరి రిజర్వాయర్ ఉంది.

2011 భారత జనాభా లెక్కలు ప్రకారం బుచ్చిరెడ్డిపాలెం నగర పంచాయతీ జనాభా 13338, అందులో 6613 మంది పురుషులు కాగా 6725మంది స్త్రీలు ఉన్నారు.0-6 సంవత్సరాల వయస్సు గల పిల్లల జనాభా 7988 మంది ఉన్నారు.ఈ నగర పంచాయతీ పరిధిలో మొత్తం 21400 ఇళ్లకు పైగా ఉన్నాయి. నీటి సరఫరా, మురుగునీటి పారుదల వంటి ప్రాథమిక సౌకర్యాలను అందిస్తుంది. బుచ్చిరెడ్డిపాలెం విస్తారమైన ఆక్వా కల్చర్‌కు ప్రసిద్ధి చెందింది.

ఈ నగర పంచాయతీకి కౌన్సిల్ కు ప్రతి 5 సంవత్సరాలకు ఒకసారి ఎన్నిక జరుగుతుంది. నగర పంచాయతీ పరిధిలోని జనాభా ప్రాతిపదికననుసరించి స్థానిక సంస్థల ఎన్నికల ప్రకారం దీనిని 20 ఎన్నికల వార్డులుగా విభజించారు. ప్రతి వార్డుకు సంబందిత వార్డు కౌన్సిలర్ ప్రాతినిధ్యం వహిస్తాడు. కౌన్సిల్ బోర్డుకు చైర్‌పర్సన్ నేతృత్వం వహిస్తాడు. ఇతను ఎన్నికైననాటినుండి నుండి ఐదు సంవత్సరాలు పదవిలో కొనసాగుతారు.[4]

. . . బుచ్చిరెడ్డిపాలెం నగరపంచాయతీ . . .

This article is issued from web site Wikipedia. The original article may be a bit shortened or modified. Some links may have been modified. The text is licensed under “Creative Commons – Attribution – Sharealike” [1] and some of the text can also be licensed under the terms of the “GNU Free Documentation License” [2]. Additional terms may apply for the media files. By using this site, you agree to our Legal pages . Web links: [1] [2]

. . . బుచ్చిరెడ్డిపాలెం నగరపంచాయతీ . . .

Previous post బల్లక్కివారిపల్లె
Next post బొకారో జిల్లా