బల్లక్కివారిపల్లె

బల్లక్కివారిపల్లె, వైఎస్‌ఆర్ జిల్లా, దువ్వూరు మండలానికి చెందిన గ్రామం [1]

బల్లక్కివారిపల్లె
  రెవిన్యూ గ్రామం  

బల్లక్కివారిపల్లె

ఆంధ్రప్రదేశ్ పటంలో గ్రామ స్థానం

అక్షాంశ రేఖాంశాలు:
రాష్ట్రం ఆంధ్రప్రదేశ్
జిల్లా వైఎస్‌ఆర్ జిల్లా
మండలం దువ్వూరు
ప్రభుత్వము
  సర్పంచి
జనాభా (2011)
  మొత్తం 288
 – పురుషులు సంఖ్య 144
 – స్త్రీలు సంఖ్య 144
 – గృహాల సంఖ్య 88
పిన్ కోడ్ 516175
ఎస్.టి.డి కోడ్

బల్లక్కివారిపల్లెవైఎస్‌ఆర్ జిల్లా, దువ్వూరు మండలం లోని గ్రామం. ఇది మండల కేంద్రమైన దువ్వూరు నుండి 3 కి. మీ. దూరం లోను, సమీప పట్టణమైన ప్రొద్దుటూరు నుండి 15 కి. మీ. దూరంలోనూ ఉంది. 2011 భారత జనగణన గణాంకాల ప్రకారం ఈ గ్రామం 88 ఇళ్లతో, 288 జనాభాతో 100 హెక్టార్లలో విస్తరించి ఉంది. గ్రామంలో మగవారి సంఖ్య 144, ఆడవారి సంఖ్య 144. షెడ్యూల్డ్ కులాల సంఖ్య 0 కాగా షెడ్యూల్డ్ తెగల సంఖ్య 0. గ్రామం యొక్క జనగణన లొకేషన్ కోడ్ 592919[2].పిన్ కోడ్: 516175.

. . . బల్లక్కివారిపల్లె . . .

గ్రామంలో ప్రభుత్వ ప్రాథమిక పాఠశాల ఒకటి ఉంది. ప్రాథమికోన్నత పాఠశాల మైదుకూరులోను, మాధ్యమిక పాఠశాల మైదుకూరులోనూ ఉన్నాయి. సమీప జూనియర్ కళాశాల, ప్రభుత్వ ఆర్ట్స్ / సైన్స్ డిగ్రీ కళాశాల దువ్వూరులోను, ఇంజనీరింగ్ కళాశాల, సమీప బాలబడి, ప్రాథమిక పాఠశాల,, మేనేజిమెంటు కళాశాల, పాలీటెక్నిక్‌లు, సమీప వృత్తి విద్యా శిక్షణ పాఠశాల, అనియత విద్యా కేంద్రం, ప్రొద్దటూరులోనూ ఉన్నాయి. దివ్యాంగుల ప్రత్యేక పాఠశాల, సమీప వైద్య కళాశాల కడపలోను కడప లోనూ ఉన్నాయి.

సమీప ప్రాథమిక ఆరోగ్య కేంద్రం గ్రామం నుండి 5 కి.మీ. లోపు దూరంలో ఉంది. ప్రాథమిక ఆరోగ్య ఉప కేంద్రం గ్రామం నుండి 5 నుండి 10 కి.మీ. దూరంలో ఉంది. పశు వైద్యశాల, సంచార వైద్య శాల గ్రామం నుండి 5 నుండి 10 కి.మీ. దూరంలో ఉన్నాయి. సమీప సామాజిక ఆరోగ్య కేంద్రం, మాతా శిశు సంరక్షణ కేంద్రం, టి. బి వైద్యశాల గ్రామం నుండి 10 కి.మీ. కంటే ఎక్కువ దూరంలో ఉన్నాయి. అలోపతి ఆసుపత్రి, ప్రత్యామ్నాయ ఔషధ ఆసుపత్రి, డిస్పెన్సరీ, కుటుంబ సంక్షేమ కేంద్రం గ్రామం నుండి 10 కి.మీ. కంటే ఎక్కువ దూరంలో ఉన్నాయి.

. . . బల్లక్కివారిపల్లె . . .

This article is issued from web site Wikipedia. The original article may be a bit shortened or modified. Some links may have been modified. The text is licensed under “Creative Commons – Attribution – Sharealike” [1] and some of the text can also be licensed under the terms of the “GNU Free Documentation License” [2]. Additional terms may apply for the media files. By using this site, you agree to our Legal pages . Web links: [1] [2]

. . . బల్లక్కివారిపల్లె . . .

Previous post బిక్కన్‌గూడ
Next post బుచ్చిరెడ్డిపాలెం నగరపంచాయతీ