చిత్రపూర్ సరస్వత బ్రాహ్మణులు

భారతదేశంలోని హిందూ బ్రాహ్మణుల యొక్క కొంకణి-మాట్లాడే చిన్న సమాజం చిత్రపూర్ సరస్వత బ్రాహ్మణులు. వీరు సాంప్రదాయకంగా కనరా తీరంలో కనిపిస్తారు, కొంకణి భాషలో వీరిని భానప్స్ అని పిలుస్తారు.

చిత్రపూర్ సరస్వత బ్రాహ్మణులు
భాషలు
కొంకణి
మతం
హిందూ మతము

. . . చిత్రపూర్ సరస్వత బ్రాహ్మణులు . . .

శ్రీ చిత్రాపుర్ మఠం చిట్రోపుర్ సరస్వత్ సమజా యొక్క శక్తివంతమైన, నిర్మలమైన ఆధ్యాత్మిక సంకేతం, ఇది ఒక చిన్న కానీ అత్యంత ఔత్సాహిక, విజయవంతమైన ప్రపంచ కుటుంబం. భవానీశంకర్ అతని భార్య పార్వతితో శివుడు ఇక్కడ ప్రధాన దేవత, ఈ మఠం యొక్క ఆరాధ దేవత. ఖచ్చితమైన నిజం కోసం అన్వేషణ వీరి విశ్వాసం, అన్వేషణ. ప్రపంచ ప్రఖ్యాత 8 వ శతాబ్దపు సాధువు/సన్యాసి అయిన ఆది శంకరాచార్య ద్వారా ప్రచారం చేయబడిన అద్వైత తత్వంలో ఇది పాతుకుపోయినది. అందుచేత ఈ దేవస్థానం బ్రహ్మ యొక్క నాలుగు కుమారులు మొత్తం నిశ్శబ్దం లో స్వీయ-పరిపూర్ణత అందించడానికి ఒక మర్రి చెట్టు కింద భగవంతుడు దక్షిణామూర్తి లాగా కనిపించిన దైవం భవానీశంకర్ నుండి పుట్టుకను కలిగి ఉంది. ఇప్పటికి మూడు శతాబ్దాల పాటు, 11 మంది ఋషులుగా, కరుణ గల యతీశ్వర్గాలు ఈ మఠం యొక్క పీఠాన్ని సనాతన ధర్మా మార్గంలో మన లౌకిక పురోగతిని మార్గదర్శకంగా నడిపించారు. శ్రావ్యమైన సుప్రభాతం నుండి శ్రావ్యమైన మంగళాశాసనం (మంగళం) వరకు దైవికంగా అందించే శైలితో, అర్ధవంతమైన పూజలు, హోమాలు, వివిధ వేడుకలు, శైలీకృతమైన శ్లోకాలు, నీతి-నియమములతో కూడిన వైదిక పాఠశాల, శాశ్వత విశ్వాసంను ప్రేరేపించడానికి అవసరమైన లోతైన భక్తి, క్రమశిక్షణ యొక్క కేంద్రకం ఈ మఠం. అంతేకాకుండా, ఆరోగ్యం, విద్య, ఉపాధి అవకాశాలు, మహిళల సాధికారికత వంటి వాటిలో మఠం చేత నిర్వహించబడుతున్న అనేక సామాజిక ఆర్థిక ప్రాజెక్టులు ఉన్నాయి. మన సమజంలోని అనేక తెలివైన, పెద్దలు, సహృదయపూర్వక సభ్యులు సమీపంలో గడపడానికి, మఠం, గురుతో శాశ్వత సంబంధం ఏర్పరచడానికి, సేవా యొక్క సుసంపన్నమైన ఆనందాన్ని కనుగొనేందుకు ఇది నిలయం. [1]

ఈ ప్రార్ధనలు ప్రారంభానికి, ఎటువంటి సభలలో అయినా ముగింపులో ఈ క్రింద సూచించబడినవి చెప్పబడతాయి.

  • సభ ప్రార్థనలు
  • శ్రీ పరిజనాశ్రమ త్రయోదశి
  • శ్రీవల్లీ భువనేశ్వరి అష్టకం
  • శ్రీ శంకర భగవద్పాత స్తుతి
  • దేవి నవరత్నమాల స్తోత్రం
  • త్రిశతాబ్ది (ఉత్సవం) భజన
  • త్రిశతాబ్ది (ఉత్సవం) పాట
  • యువధార సమూహ గీతం

. . . చిత్రపూర్ సరస్వత బ్రాహ్మణులు . . .

This article is issued from web site Wikipedia. The original article may be a bit shortened or modified. Some links may have been modified. The text is licensed under “Creative Commons – Attribution – Sharealike” [1] and some of the text can also be licensed under the terms of the “GNU Free Documentation License” [2]. Additional terms may apply for the media files. By using this site, you agree to our Legal pages . Web links: [1] [2]

. . . చిత్రపూర్ సరస్వత బ్రాహ్మణులు . . .

Previous post వీరఓబనపల్లి
Next post టి.హయగ్రీవాచారి